![](images/b.gif) |
หน่วยงานของอุทัยธานีบูรณาการร่วมกันเพื่อส่งมอบความสุขและความปลอดภัยให้กับประชาชนในช่วงเทศกาลปีใหม่ 2561 นำโดยนายแพทย์มนู ศุกลสกุล นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี พร้อมนางสมพิศ ปัญญาชนวัฒน์ รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี กลุ่มงานคุ้มครองผู้บริโภคและเภสัชสาธารณสุข, กลุ่มงานควบคุมโรคไม่ติดต่อ, สำนักงานสาธารณสุขอำเภอเมืองอุทัยธานี และโรงพยาบาลอุทัยธานี ร่วมกับศูนย์ดำรงธรรมจังหวัดอุทัยธานี, พาณิชย์จังหวัดอุทัยธานี, สำนักงานคณะกรรมการคุ้มครองผู้บริโภคจังหวัดอุทัยธานี, กองอำนวยการรักษาความมั่นคงภายในจังหวัดอุทัยธานี, สรรพสามิตจังหวัดอุทัยธานี,ประชาสัมพันธ์จังหวัดอุทัยธานี และเครือข่ายคุ้มครองผู้บริโภคฯ ลงพื้นที่ตรวจสอบเฝ้าระวังคุณภาพ มาตรฐาน ความปลอดภัยของผลิตภัณฑ์สุขภาพ และผลิตภัณฑ์อาหารที่มีการจัดรวมในภาชนะ โดยเฉพาะกระเช้าของขวัญปีใหม่ มีการตรวจสอบฉลากและการโฆษณาสินค้า เพื่อให้ผู้บริโภคเข้าถึงข้อมูลสินค้าประกอบการตัดสินใจเลือกบริโภคในราคาที่เป็นธรรม รวมถึงการตรวจสอบการจำหน่ายบุหรี่และแอลกอฮอล์ ให้เป็นไปตามกฎหมาย โดยได้มีการเผยแพร่ความรู้ความเข้าใจให้กับผู้ประกอบการให้สามารถปฏิบัติตามกฎหมายได้อย่างถูกต้อง และในทุกอำเภอก็จะมีการดำเนินงานเรื่องนี้ โดยสถานบริการสาธารณสุขทุกพื้นที่ของจังหวัดฯ |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 3 มกราคม 2561 |
|
![](images/b.gif) |