![](images/b.gif) |
ในปีงบประมาณ 2560 กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี ได้ทำการสุ่มตรวจประเมินโรงอาหารในโรงเรียน ในเขตรับผิดชอบของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา เขต 1 โดยตรวจทั้งทางด้านกายภาพและชีวภาพ ซึ่งผลการสุ่มประเมินมีโรงอาหารที่ผ่านเกณฑ์มาตรฐานทางด้านกายภาพ จำนวน 14 แห่ง และได้แจ้งรายชื่อให้กรมอนามัย กระทรวงสาธารณสุขเพื่อออกใบรับรอง ทั้งนี้ได้ขอความอนุเคราะห์ ทาง สพป เขต 1 โดย ดร. สุชาติ กลัดสุข ผอ สพป.เขต 1 เป็นผู้มอบใบรับรองในวันประชุมประจำเดือน เมื่อวันที่ 21 ธันวาคม 2560 |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 8 มกราคม 2561 |
|
![](images/b.gif) |