![](images/b.gif) |
วันที่ 18 มกราคม 2561 จังหวัดอุทัยธานีทำการปฏิบัติงานหน่วยเคลื่อนที่แพทย์อาสาสมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนีครั้งที่ 4/2561 ที่ศูนย์การเรียนรู้ศาสตร์พระราชาด้านเศรษฐกิจพอเพียงเทศบาลตำบลทัพทัน ต.หนองหญ้าปล้อง อ.ทัพทัน จ.อุทัยธานี โดยมีกลุ่มแพทย์และทันตบุคลากร พยาบาลจาก รพ.อุทัยธานี, รพ.ทัพทัน และเจ้าหน้าที่สาธารณสุขสังกัด สสอ.ทัพทัน เข้าร่วมให้บริการในการช่วยเหลือชาวบ้านเรื่องปัญหาโรค/ภัยสุขภาพ ปัญหาสุขภาพช่องปาก บริการฝังเข็ม การแพทย์แผนไทย โดยมีนายแมนรัตน์ รัตนสุคนธ์ ผู้ว่าราชการจังหวัดอุทัยธานี/ประธานคณะกรรมการ พอ.สว.จังหวัดฯ เป็นประธานและ นพ.พัลลภ ยอดศิรจินดา นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี เป็นผู้กล่าวรายงานการให้บริการในครั้งนี้ โดยเป็นการออกหน่วยฯร่วมกับหน่วยบำบัดทุกข์บำรุงสุขสร้างรอยยิ้มกับประชาชน |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 22 มกราคม 2561 |
|
![](images/b.gif) |