![](images/b.gif) |
นพ.พัลลภ ยอดศิรจินดา นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานีได้กล่าวกับบุคลากรสาธารณสุขว่าขอชื่นชมที่มีการออกกำลังกายกันมาอย่างต่อเนื่อง ตอนนี้จะขอทำการวิเคราะห์สภาวะสุขภาพ จนท.สาธารณสุขในภาพรวมเพื่อให้ทราบข้อมูลจริง อย่างไรก็ตามก็ขอส่งเสริมชาวสาธารณสุขให้ออกกำลังกายกันครบทุกคน เพราะจะเป็นแบบอย่างที่ดีสำหรับประชาชน
โดยเมื่อวันที่ 16 มกราคม 2561 ที่สนามกีฬาของ สสจ.อุทัยธานี ก็ได้มีการแข่งฟุตบอลชายระหว่างทีม สสจ.ชัยนาท กับทีม สสจ.อุทัยธานี นอกจากนี้โรงพยาบาลอุทัยธานีก็จัดการแข่งขันกีฬาภายในหน่วยงานไปเมื่อวันที่ 25 มกราคม และคัพต่างๆ ก็จัดการแข่งขันกีฬาของตนด้วยเช่นเดียวกัน ซึ่งถือได้ว่าหน่วยงานสาธารณสุขได้ทำหน้าที่ของตนในภาวะการนำได้เป็นอย่างดี
|
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 29 มกราคม 2561 |
|
![](images/b.gif) |