![](images/b.gif) |
14 กุมภาพันธ์ 2561 อันเป็นวันแห่งความรัก จังหวัดอุทัยธานีถือเป็นวันดีจัดงานเปิดตัวเมืองสมุนไพรกันในวันดังกล่าว โดยใช้สถานที่ลานสุพรรณิการ์หน้าศาลากลางจังหวัด ภายในงานมีกิจกรรมความรู้ และความสนุกสนานต่างๆ โดยเฉพาะเรื่องเกี่ยวกับสมุนไพรซึ่งในปัจจุบันมีบทบาทมากยิ่งขึ้นกับชีวิตประจำวัน กรอบของความเป็นเมืองสมุนไพรจะทำให้จังหวัดอุทัยธานีมีความเคลื่อนไหวมากกว่าที่อื่นๆ เพราะเป็นบทบาทที่ชัดเจนและจริงจังกว่าจังหวัดอื่นในเขตสุขภาพที่ 3 ด้วยวิถีชีวิตที่แวดล้อมด้วยธรรมชาติและเกษตรกรรม จึงถือเป็นความเหมาะสมลงตัว ภายใต้การสนับสนุนจากผู้ว่าราชการจังหวัด การจัดงานเปิดตัวเมืองสมุนไพรจังหวัดอุทัยธานีครั้งนี้จึงเป็นประโยชน์ทั้งกับเกษตรกร ผู้บริโภค ผู้ผลิตผลิตภัณฑ์สมุนไพร และประชาชนทั่วไป |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 13 กุมภาพันธ์ 2561 |
|
![](images/b.gif) |