![](images/b.gif) |
วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2561 เวลา 09.00 น. ณ บริเวณลานจอดรถโรงพยาบาลหนองฉาง นายไมตรี ไตรติลานันท์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดอุทัยธานี เป็นประธานงาน "การขับเคลื่อนสินค้าเกษตรปลอดภัย อุทัยธานี" ภายใต้โครงการ "ส่งเสริมมหกรรมสินค้าเกษตรปลอดภัยกลุ่มจังหวัดภาคเหนือตอนล่าง 2" หรือโรงพยาบาลอาหารปลอดภัยอุทัยธานีนั้นเอง เพราะเรื่องคุณภาพและความปลอดภัยของอาหารในโรงพยาบาล เป็นสิ่งที่ผู้ป่วยและบุคลากรสาธารณสุขเรียกร้องหากันมานาน และถูกผู้เกี่ยวข้องฝ่ายต่างๆ นำเรื่องดังกล่าวมาปรึกษาหารือกันจนตกผลึก แล้วเป็นรูปธรรมขึ้นเมื่อหลายฝ่ายเข้ามาร่วมกันรับผิดชอบ ล่าสุด สนง.เกษตรจังหวัดอุทัยธานี ร่วมกับ สสจ.อุทัยธานีโดยกลุ่มงานคุ้มครองผู้บริโภคฯ และสำนักงานพาณิชย์จังหวัด เป็นเจ้าภาพเชิญเกษตรกรมาร่วมลงนามบันทึกข้อตกลงความร่วมมือโครงการ โรงพยาบาลอาหารปลอดภัยอุทัยธานี ที่ รพ.หนองฉาง มีรองผู้ว่าราชการจังหวัดอุทัยธานี เป็นประธานและร่วมลงนาม MOU เป็นสักขีพยาน โดยมี นพ.พัลลภ ยอดศิรจินดา นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี ร่วมแถลงข่าวโดยกล่าวถึงประโยชน์ที่ทุกฝ่ายจะได้รับ ซึ่งต่อจากนี้ไปผู้ป่วยในโรงพยาบาลก็จะได้สบายใจ เกษตรกรอุทัยธานีก็จะมีรายได้จากการจำหน่ายผลผลิต ที่ผ่านการควบคุมคุณภาพและมีความปลอดภัย |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 23 กุมภาพันธ์ 2561 |
|
![](images/b.gif) |