![](images/b.gif) |
วันที่ 26-27 กุมภาพันธ์ 2561 เป็นช่วงตารางการประชุมกลุ่มงานของสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี และสำนักงานสาธารณสุขอำเภอ ที่มุ่งมั่นพัฒนาคุณภาพหน่วยงานด้วยเครื่องมือ PMQA เช่นเดียวกันกับ โรงพยาบาลที่ทำคุณภาพ HA และ รพ.สต.ที่ทำ ติดดาว รพ.สต. โดยระเวลา 2 วันกับการทำ workshop ในการวิเคราะห์ลักษณะสำคัญของหน่วยงาน การประเมินจุดแข็ง-จุดอ่อนของหน่วยงานตนเอง และทิศทางในการพัฒนาปรับให้เกิดโฉมใหม่ ได้รับความกรุณาชี้แนะจาก ดร.ภาวนา กิตติวิมลชัย ที่ปรึกษาการพัฒนาคุณภาพการบริหารจัดการภาครัฐของสำนักงาน กพร. และเป็นผู้ตรวจประเมินผลการดำเนินงานตามเกณฑ์ PMQA และรางวัล PMQA ของส่วนราชการระดับจังหวัดและกรม |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 2 มีนาคม 2561 |
|
![](images/b.gif) |