![](images/b.gif) |
วันที่ 9 มีนาคม 2561ที่สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี นพ.สุชิน คันศร รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี เป็นประธานเปิดงานมหกรรมสุขภาพเพื่อผู้สูงอายุจังหวัดอุทัยธานีประจำปี 2561 ที่จัดขึ้นเพื่อเป็นการสรุปประสบการณ์ แลกเปลี่ยนเรียนรู้ และประกวดผลการดำเนินงานต่างๆ อันเกี่ยวกับการพัฒนาสุขภาพผู้สูงอายุ อันได้แก่ การประกวดผู้สูงอายุ/ประกวดชมรมฯ/ประกวดตำบลฯ/ประกวด CM/ประกวด CG และประกวดนวัตกรรม ที่ได้มีการปฏิบัติงานกันมาก่อนหน้านี้ นับเป็นการพบปะผู้ร่วมรับผิดชอบภารกิจฯ ภายหลังจากที่ได้ใช้ความมานะบากบั่นทำงานกันมาเป็นแรมปี จนมีประสบการณ์ของแต่ละพื้นที่ เป็นสิ่งดีที่สมควรนำมาแลกเปลี่ยนกัน เพื่อเรียนรู้สิ่งดีๆอันเหมาะกับการนำไปใช้พัฒนาสุขภาพผู้สูงอายุในพื้นที่รับผิดชอบของตนเองต่อไป |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 12 มีนาคม 2561 |
|
![](images/b.gif) |