![](images/b.gif) |
วันที่ 15 มีนาคม 2561 จังหวัดอุทัยธานีทำการปฏิบัติงานหน่วยเคลื่อนที่แพทย์อาสาสมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนีครั้งที่ 6/2561 ที่อาคารเอนกประสงค์ วัดหนองโพ ต.หนองไผ่แบน อ.เมือง จ.อุทัยธานี โดยมีกลุ่มแพทย์และทันตบุคลากร พยาบาลจาก รพ.อุทัยธานี, รพ.หนองฉาง ,รพ.ลานสักและเจ้าหน้าที่สาธารณสุขสังกัด สสอ.เมืองอุทัยธานี เข้าร่วมให้บริการในการช่วยเหลือชาวบ้านเรื่องปัญหาโรค/ภัยสุขภาพ ปัญหาสุขภาพช่องปาก บริการฝังเข็ม การแพทย์แผนไทย โดยมีนายแมนรัตน์ รัตนสุคนธ์ ผู้ว่าราชการจังหวัดอุทัยธานี/ประธานคณะกรรมการ พอ.สว.จังหวัดฯ เป็นประธานและ นพ.พัลลภ ยอดศิรจินดา นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี เป็นผู้กล่าวรายงานการให้บริการในครั้งนี้ โดยเป็นการออกหน่วยฯร่วมกับหน่วยบำบัดทุกข์บำรุงสุขสร้างรอยยิ้มกับประชาชน |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 19 มีนาคม 2561 |
|
![](images/b.gif) |