![](images/b.gif) |
20 มีนาคมวัน อสม.แห่งชาติ จังหวัดอุทัยธานีจัดงานวัน อสม.แห่งชาติในทุกอำเภอ โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อยกย่องเชิดชูผลงานของเพื่อนภาคประชาชนร่วมสายงานสุขภาพของเรา ผู้สละความสุขส่วนตัวมาร่วมกันทำภารกิจเพื่อสุขภาพของประชาชนมายาวนานกว่าสี่สิบกว่าปี ซึ่งกิจกรรมของปีนี้มี อาทิ อำเภอทัพทันทำกิจกรรมจิตอาสารณรงค์ป้องกันอุบัติภัยจราจรช่วงเทศกาลสงกรานต์ อำเภอหนองฉางจัดพิธีเชิดชูเกียรติและประกวดร้องเพลง อสม. เป็นต้น โดย นพ.พัลลภ ยอดศิรจินดา นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี ได้ให้เกียรติเดินทางไปร่วมงานและเป็นประธานให้กับ อสม.ของอำเภอต่างๆ เนื่องจากจัดงานในวันเดียวกัน |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 21 มีนาคม 2561 |
|
![](images/b.gif) |