![](images/b.gif) |
วันอาทิตย์ที่ 1 เมษายน 2561 เจ้าหน้าที่กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี ออกตรวจแนะนำร้านอาหารที่มีจำหน่ายในงานเทิดพระเกียรติสมเด็จพระปฐมบรมมหาชนก และกาชาดจังหวัดอุทัยธานี ที่จัดระหว่างวันที่ 1-9 เมษายน ณ สนามกีฬาจังหวัดอุทัยธานี แนะนำในเรื่อง การปรุง ประกอบอาหาร ให้ถูกสุขลักษณะ โดยเน้นความสะอาด เป็นอันดับแรก ซึ่งได้รับความร่วมมือจากผู้ประกอบการร้านค้าเป็นอย่างดี นอกจากนี้โรงพยาบาลต่างๆได้จัดหน่วยปฐมพยาบาลมาให้บริการประชาชนภายในบริเวณงานทุกคืน |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 3 เมษายน 2561 |
|
![](images/b.gif) |