![](images/b.gif) |
สำหรับกลุ่มวัยของแม่และเด็ก ซึ่งเป็นอีกมิติหนึ่งที่สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานีได้ดำเนินกิจกรรมในการดูแล และพัฒนาสุขภาพตลอดมา ช่วงเวลานี้ได้มีการออกประเมินมาตรฐานงานแม่และเด็กคุณภาพ ของเขตสุขภาพที่ 3 ซึ่งอุทัยธานีเสนอพื้นที่อำเภอสว่างอารมณ์เข้ารับการประเมิน ทั้งใน รพ.สว่างอารมณ์เองและในชุมชน โดยเมื่อวันที่ 18 เมษายน 2561 ทีมประเมินฯนำโดยอดีตผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 3 นพ.ชาญชัย พิณเมืองงาม ที่ยังให้เกียรติร่วมพัฒนางานด้านแม่และเด็กอยู่กับชาวสาธารณสุข เดินทางเข้ามาทำการประเมินฯ พร้อมทั้งยังเสริมความรู้ให้แก่บุคลากรสาธารณสุขโดยบรรยายเรื่องแนวปฏิบัติเรื่องการกินยาในหญิงมีครรภ์ อีกด้วย |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 2 พฤษภาคม 2561 |
|
![](images/b.gif) |