|
นายแพทย์พัลลภ ยอดศิรจินดา นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี เปิดเผยว่าอยากเห็นกายภาพที่ดีของบุคลากรสาธารณสุขของจังหวัดอุทัยธานีในภาพรวม หลายกลุ่มงานใน สสจ.อุทัยธานี จึงมาร่วมกันรับหน้าที่ในส่วนต่างๆ ประการแรก คือรวบรวมผลการตรวจสุขภาพประจำปีของทุกคน ตามมาด้วยการทำการวิเคราะห์ปัญหา และกำหนดแนวทางแก้ไขปัญหาสุขภาพชาวสาธารณสุขอุทัยธานี ออกมาเป็นแนวทางร่วมกันแบบกึ่งนโยบาย ช่วงแรกนี้เริ่มที่ สสจ.อน.ก่อน จากนั้นต่อไปทุกหน่วยงานต้องเริ่มดำเนินการ Happy healthy อย่างครบขบวนการให้จบในหน่วยงานตนเอง ภายใต้แนวคิดที่ว่าหมอต้องสุขภาพดีก่อน จึงจะสามารถไปช่วยให้ชาวบ้านจะสุขภาพดีได้ |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 3 พฤษภาคม 2561 |
|
|