![](images/b.gif) |
โรงพยาบาลต่างๆ ในจังหวัดอุทัยธานีร่วมกันสนับสนุนนโยบายของรัฐบาล โดยการเปิดพื้นที่ในโรงพยาบาลเพื่อให้เกษตรกรและประชาชนทั่วไป ได้นำผลผลิตทางการเกษตรที่เป็นเกษตรอินทรีย์และสินค้าที่ปลอดภัยต่อผู้บริโภค มาทำการจำหน่ายให้แก่ผู้ซื้อโดยตรง เพื่อสร้างรายได้เข้าสู่ชุมชนช่วยระบบเศรษฐกิจ และเพื่อสุขภาพของประชาชน ทั้งนี้ แต่ละโรงพยาบาลได้จัดหาสถานที่และตกลงกำหนดวันเวลากันตามความเหมาะสม พร้อมทั้งประชาสัมพันธ์ให้ประชาชนได้รับทราบโดยทั่วกัน |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 18 พฤษภาคม 2561 |
|
![](images/b.gif) |