![](images/b.gif) |
วันพฤหัสบดีที่ 17 พฤษภาคม 2561 จังหวัดอุทัยธานีทำการปฏิบัติงานหน่วยเคลื่อนที่แพทย์อาสาสมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนี ครั้งที่ 8/2561 ที่บริเวณวัดดงขวาง ต.ดงขวาง อ.หนองขาหย่าง จ.อุทัยธานี โดยมีกลุ่มแพทย์และทันตบุคลากร พยาบาล เภสัชกร จาก รพ.อุทัยธานี, รพ.หนองขาหย่าง ,รพ.ลานสัก และเจ้าหน้าที่สาธารณสุขสังกัด สสอ.หนองขาหย่าง เข้าร่วมให้บริการในการช่วยเหลือชาวบ้านเรื่องปัญหาโรค/ภัยสุขภาพ ปัญหาสุขภาพช่องปาก บริการฝังเข็ม การแพทย์แผนไทย และบริการคุ้มครองผู้บริโภคด้านอาหารและยา โดยมีนายไมตรี ไตรติลานันท์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดอุทัยธานี กรรมการ พอ.สว.จังหวัดฯ เป็นประธาน และนางสมพิศ ปัญญาชนวัฒน์ นักวิชาการสาธารณสุขเชี่ยวชาญด้านส่งเสริมพัฒนา เป็นผู้กล่าวรายงานการให้บริการในครั้งนี้ โดยเป็นการออกหน่วยฯร่วมกับหน่วยบำบัดทุกข์บำรุงสุขสร้างรอยยิ้มกับประชาชน หรือจังหวัดเคลื่อนที่ |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 21 พฤษภาคม 2561 |
|
![](images/b.gif) |