![](images/b.gif) |
นพ.บุญชัย ธีระกาญจน์ ผู้ตรวจราชการกระทรวงสาธารณสุข เขตสุขภาพที่ 3 เป็นประธานการประชุมวิชาการส่งเสริมการสร้างนวัตกรรม Green-clean hospital ซึ่งจัดงานขึ้นที่โรงพยาบาลอุทัยธานี เมื่อวันที่ 11 พฤษภาคม 2561 โดยมีกิจกรรมส่วนหนึ่งเป็นการแสดงผลงานจากความคิดของชาวสาธารณสุขในโรงพยาบาลต่างๆ ของเขตสุขภาพที่ 3 ได้สร้างชิ้นงานอันเป็นนวัตกรรม Green-clean hospital ขึ้นมาใช้งาน ซึ่งเป็นประโยชน์ทั้งกับผู้มารับบริการและกับหน่วยงานเอง |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 23 พฤษภาคม 2561 |
|
![](images/b.gif) |