![](images/b.gif) |
วันที่ 23 พฤษภาคม 2561 เวลา 09.00 น. จังหวัดอุทัยธานีได้จัดกิจกรรมการเตรียมความพร้อมการช่วยเหลือผู้ประสบอุทกภัย ปี 2561 ณ บริเวณอาคารสวนน้ำเฉลิมพระเกียรติ (บึงพระชนก) ตำบลเกาะเทโพ อำเภอเมืองอุทัยธานี โดยเน้นหนักในการรับมือต่อเหตุการณ์น้ำท่วมที่อาจจะเกิดขึ้นกับจังหวัดอุทัยธานี ให้ทุกภาคส่วนที่เกี่ยวข้องทั้งระบบได้มีการซักซ้อมการประสานงานและการปฏิบัติ โดยเฉพาะเมื่อเกิดเหตุมีคนจมน้ำซึ่งจะต้องมีการปฐมพยาบาล การช่วยฟื้นคืนชีพ ตลอดจนการส่งต่อผู้ป่วย โดยมีนายสมเจตน์ จงศุภวิศาลกิจ รองผู้ว่าราชการจังหวัดอุทัยธานี เป็นประธานพิธี |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 25 พฤษภาคม 2561 |
|
![](images/b.gif) |