![](images/b.gif) |
สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี ได้ทำการสำรวจพร้อมประสานผู้ป่วยและผู้ประสบความพิการ ประเภทปากแหว่งเพดานโหว่และความพิการอื่นๆ เพื่อเข้ารับการผ่าตัดโดยคณะแพทย์จากสำนักงานบรรเทาทุกข์และประชานามัยพิทักษ์ สภากาชาดไทย ที่จะให้บริการ ณ โรงพยาบาลอุทัยธานี ระหว่างวันที่ 25 - 29 มิถุนายน 2561 ขณะนี้มียอดผู้ป่วยจำนวน 64 คน และทุกฝ่ายที่เกี่ยวข้องได้จัดเตรียมความพร้อมในด้านต่างๆ เพื่ออำนวยความสะดวกแก่ทุกฝ่ายในการจัดบริการครั้งนี้ต่อไป |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 15 มิถุนายน 2561 |
|
![](images/b.gif) |