![](images/b.gif) |
วันที่ 25 มิถุนายน 2561 เวลา 09.30 น.นายพีระพล ตัณฑโอภาส ปลัดจังหวัดอุทัยธานี เป็นประธานพิธีเปิดการบริการผ่าตัดผู้ป่วยและผู้ประสบความพิการ ประเภทปากแหว่งเพดานโหว่และความพิการอื่นๆ โดยคณะแพทย์จากสำนักงานบรรเทาทุกข์และประชานามัยพิทักษ์ สภากาชาดไทย ร่วมกับคณะแพทย์ศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย ให้บริการ ณ อาคารห้องผ่าตัดโรงพยาบาลอุทัยธานี ระหว่างวันที่ 25 ? 29 มิถุนายน 2561 โดยก่อนหน้านี้สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี ได้ทำการสำรวจพร้อมประสานคนไข้เพื่อให้ได้เข้ารับการผ่าตัดรักษา ขณะนี้มียอดคนไข้จำนวน 70 คน และทุกฝ่ายที่เกี่ยวข้องได้จัดเตรียมความพร้อมในด้านต่างๆ เพื่ออำนวยความสะดวกแก่การจัดบริการครั้งนี้ ให้สำเร็จเป็นไปตามวัตถุประสงค์ต่อไป |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 25 มิถุนายน 2561 |
|
![](images/b.gif) |