![](images/b.gif) |
วันที่ 27 มิถุนายน 2561 เวลา 13.30 น.ที่ห้องประชุมสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี นายสมเจตน์ จงศุภวิศาลกิจ รองผู้ว่าราชการจังหวัดอุทัยธานี รับมอบหมายจากผู้ว่าราชการจังหวัด ให้เป็นประธานการประชุมคณะทำงานพัฒนาคุณภาพตู้น้ำดื่มหยอดเหรียญของจังหวัดอุทัยธานี ภายหลังจากที่สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี โดยกลุ่มงานคุ้มครองผู้บริโภค กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมได้ร่วมกับหน่วยงานสาธารณสุขทุกอำเภอ และ รพ.สต.ช่วยกันตรวจสอบคุณภาพน้ำจากตู้น้ำดื่มหยอดเหรียญ พบว่ายังเหลือที่มีคุณภาพน้ำตกมาตรฐานด้านจุลินทรีอีกเพียง 11 ตู้จากทั้งหมด 283 ตู้ ซึ่งจะนำเข้าหารือมาตรการ พร้อมทั้งช่วยกันผลักดันให้ท้องถิ่นออกข้อบัญญัติในการควบคุมดูแลเพื่อพัฒนา เสนอต่อที่ประชุมคณะทำงานพัฒนาคุณภาพตู้น้ำดื่มหยอดเหรียญ ที่มีผู้ว่าราชการจังหวัดอุทัยธานีเป็นประธานในวาระนี้ต่อไป |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 28 มิถุนายน 2561 |
|
![](images/b.gif) |