![](images/b.gif) |
ตามที่โรงพยาบาลอุทัยธานี ได้ร่วมกับพุทธศาสนิกชนและวัดใหม่จันทราราม อ.เมือง จ.อุทัยธานี จัดทำโครงการทอดผ้าป่าสามัคคี เพื่อรณรงค์รับบริจาคทุนทรัพย์จากประชาชนในการจัดหาเครื่องมือ-อุปกรณ์การแพทย์ สำหรับอาคารผู้ป่วยนอก และอุบัติเหตุฉุกเฉิน 9 ชั้นที่กำลังก่อสร้าง เพื่อเป็นการเพิ่มบทบาทการมีส่วนร่วมของประชาชนชาวอุทัยธานี ในวันจันทร์ที่ 18 กุมภาพันธ์ 2562 เวลาประมาณ 10.00 น. ณ วัดใหม่จันทราราม อันเป็นวัดสำคัญของชาวบ้านในเขตเทศบาลเมือง และตลาดอุทัยธานี เพื่อเป็นพิธีรับมอบเงินบริจาคจากประชาชนชาวอุทัยธานีเพื่อจัดหาเครื่องมือแพทย์ฯ ซึ่งยิ่งเป็นที่ปลาบปลื้มเมื่อหลวงพ่อสังวาล แห่งวัดเขามโนราห์ จาก อ.ห้วยคต เดินทางมาร่วมในพิธี ในการนี้ นพ.พัลลภ ยอดศิรจินดา นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี ได้นำผู้บริหารทุกระดับพร้อมบุคลากรสาธารณสุขของจังหวัดอุทัยธานีบริจาคและเข้าร่วมในพิธีอย่างพร้อมเพรียง |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 20 กุมภาพันธ์ 2562 |
|
![](images/b.gif) |