![](images/b.gif) |
วันจันทร์ที่ 25 กุมภาพันธ์ 2562 ภายในงานการประชุมวิชาการงานคุ้มครองผู้บริโภคด้านผลิตภัณฑ์สุขภาพแห่งชาติ ที่โรงแรมรามาการ์เดนส์ กรุงเทพมหานคร ศาสตราจารย์คลินิก เกียรติคุณ นพ.ปิยะสกล สกลสัตยาทร รัฐมนตรีว่าการกระทรวงสาธารณสุขเป็นประธานของงาน ภายใต้แนวคิดการจัดงานที่ว่า "ผลิตภัณฑ์สุขภาพไทย ปลอดภัย ก้าวไกลสู่สากล" ซึ่งจังหวัดอุทัยธานีมีเภสัชกรจินตนา พูลสุขเสริม เภสัชกรเชี่ยวชาญ เป็นผู้แทนนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานีเข้าร่วมการประชุม ในการนี้ กระทรวงสาธารณสุขได้พิจารณาและมอบตำแหน่ง จังหวัดที่มีการเป็นเครือข่ายคุ้มครองผู้บริโภคด้านสาธารณสุขดีเด่นให้แก่จังหวัดอุทัยธานี พร้อมรับมอบโล่รางวัลจากรัฐมนตรีว่าการกระทรวงสาธารณสุข อันจะเป็นขวัญกำลังใจให้แก่ผู้ปฏิบัติงานในพื้นที่ ได้มีความตั้งใจในการพัฒนางานด้านนี้ต่อไป |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 1 มีนาคม 2562 |
|
![](images/b.gif) |