![](images/b.gif) |
สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี ขอเชิญชวนร่วมงานบุญผะเหวด เทศน์มหาชาติ ประเพณีไทยอีสาน ของชาวบ้านร่องตาที ตำบลลานสัก อำเภอลานสัก จังหวัดอุทัยธานี ซึ่งเป็นพื้นที่พัฒนาดีเด่นด้านการคุ้มครองผู้บริโภคของจังหวัด ซึ่งมีความเข้มแข็งทั้งตัวชุมชนเอง ทั้งองค์กร และผู้ผลิตในพื้นที่ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี โดยกลุ่มงานคุ้มครองผู้บริโภค ร่วมกับสำนักงานคณะกรรมการอาหารและยา จึงถือโอกาสเชิดชูและเปิดตัวเผยแพร่ออกสู่โลกกว้าง ภายใต้แนวคิดว่า "ชุมชนบ้านใหม่ไทยอีสาน หมู่บ้านนวัตวิถี แอนตี้สเตียรอยด์" จัดงานในวันที่ 7 และ 8 มีนาคม 2562 โดยนำเอาสาระความรู้เรื่องสารสเตียรอยด์ อันตราย วิธีการเลือกซื้อเลือกใช้ผลิตภัณฑ์สุขภาพผ่านสื่อวัฒนธรรมที่สร้างโดยคนในชุมชน ที่นับเป็นเสน่ห์วิถีชีวิต วัฒนธรรมแห่งภูมิปัญญา และความคิดสร้างสรรค์ของชุมชนที่เข้มแข็ง สอดแทรกความรู้สู่งานบุญประเพณีได้อย่างกลมกลืน |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 7 มีนาคม 2562 |
|
![](images/b.gif) |