![](images/b.gif) |
วันจันทร์ที่ 18 มีนาคม 2562 เวลา 10.00 น. นพ.สุชิน คันศร รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี เป็นประธานการประชุมบุคลากรของสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี โดยประเด็นสำคัญในที่ประชุมวันนี้ คือ การชี้แจงถึงนโยบายการรณรงค์คัดแยกและลดขยะในสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี ที่สมาชิกทุกคนจะต้องถือปฏิบัติเพื่อไปสู่เป้าหมายลดใช้ถุงหิ้วพลาสติกและกล่องโฟมบรรจุอาหาร ทั้งในการจัดประชุมอบรม และการใช้ชีวิตประจำวันของเจ้าหน้าที่ทุกคน ตั้งเป้า ในปี 2562 ลดลงอย่างน้อยร้อยละ 10 โดยมีการชี้แจงในรายละเอียดพร้อมตอบข้อสงสัยต่างๆของผู้เข้าร่วมประชุม เมื่อเป็นที่เข้าใจแล้วจะได้พร้อมใจกันนำนโยบายนี้สู่การปฏิบัติ เพื่อเป็นแบบอย่างแก่ประชาชนให้มาร่วมกันลดปริมาณขยะของจังหวัดอุทัยธานีลงเท่าที่จะทำได้ต่อไป |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 18 มีนาคม 2562 |
|
![](images/b.gif) |