![](images/b.gif) |
นพ.พัลลภ ยอดศิรจินดา นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี นำคณะผู้บริหารสาธารณสุขและบุคลากรเข้าร่วมในพิธีสำคัญของจังหวัดอุทัยธานี ตลอดหลายวันที่ผ่านมาอันประกอบด้วย
-พิธีรำลึกพระบาทสมเด็จพระพุทธยอดฟ้าจุฬาโลกมหาราช เนื่องในวันจักรี วันที่ 6 เมษายน 2562 เวลา 07.00 น. ณ พลับพลาจตุรมุขพระบรมรูปสมเด็จพระปฐมบรมมหาชนก บนยอดเขาสะแกกรัง
-พิธีพลีกรรมตักน้ำจากแหล่งน้ำศักดิ์สิทธิ์ วันที่ 6 เมษายน 2562 เวลา 10.00 น. ณ สระน้ำมนต์ศักดิ์สิทธิ์ วัดมณีสถิตกปิฏฐาราม พระอารามหลวง และที่ปากคลองสะแกกรัง บริเวณหน้าวัดขุมทรัพย์ ตำบลเกาะเทโพ อำเภอเมืองอุทัยธานี
-พิธีทำน้ำอภิเษก และพิธีสมโภช วันที่ 8 และ 9 เมษายน 2562 ณ พระอุโบสถ วัดมณีสถิตกปิฏฐาราม พระอารามหลวง
โดยในทุกกิจกรรม หน่วยงานสาธารณสุขได้จัดจิตอาสาทางการแพทย์และสาธารณสุข พร้อมชุดปฐมพยาบาลเดินเท้า คอยบริการประชาชนที่มาร่วมงานโดยตลอด
|
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 9 เมษายน 2562 |
|
![](images/b.gif) |