![](images/b.gif) |
นายอนุชา พัสถาน นายอำเภอทัพทัน จังหวัดอุทัยธานี เป็นประธานในการปล่อยขบวนจักรยานยนต์สวมหมวกนิรภัยของเครือข่ายสาธารณสุข ร่วมกับ อสม.อำเภอทัพทัน พร้อมทั้งร่วมในการขับขี่ไปตามท้องที่ภายในอำเภอทัพทัน จาก รพ.สต.ตลุกดู่ ไปจบสิ้น ณ ลานโพธิ์ ตลาดอำเภอทัพทัน เมื่อวันศุกร์ที่ 29 มีนาคม 2562 อันเป็นการทำกิจกรรมเนื่องในวัน อสม.แห่งชาติปีนี้ของอำเภอทัพทัน โดยมีเป้าหมายที่จะลดอุบัติเหตุและความสูญเสียที่เกิดขึ้นบนท้องถนนในช่วงเทศกาลสงกรานต์ อันเป็นประเด็นปัญหาสุขภาพ ปัญหาสาธารณสุขของอำเภอทัพทันที่ต้องรีบทำการแก้ไข ตามการกำหนดโดยคณะกรรมการพัฒนาคุณภาพชีวิตอำเภอ(พชอ.)ทัพทัน |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 11 เมษายน 2562 |
|
![](images/b.gif) |