![](images/b.gif) |
นพ.พัลลภ ยอดศิรจินดา นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี เปิดเผยว่าเนื่องในโอกาสมหามงคลพระราชพิธีบรมราชาภิเษก พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เสด็จขึ้นครองราชย์ ดังนั้น ในวันพฤหัสบดีที่ 2 พฤษภาคม 2562 เวลา 09.00 น. สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี จึงได้มีการจัดกิจกรรมการปฏิบัติงานจิตอาสา?รวมพลังจิตอาสา เราทำความดีด้วยหัวใจ เทิดไท้องค์ราชัน? โดยกลุ่มจิตอาสาประกอบด้วยผู้บริหาร ข้าราชการ และพนักงานลูกจ้าง จำนวน 90 คน ปฏิบัติงานในสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี โดยแยกย้ายกันทำความสะอาดและพัฒนาสิ่งแวดล้อม บริเวณรอบอาคารสำนักงาน ถนน รั้วโดยรอบ จนเสร็จสิ้นในเวลา 12.00 น. แล้วจึงมีการรับประทานอาหารร่วมกันอย่างมีมิตรภาพ ก่อนแยกย้ายกันไปปฏิบัติงานตามปกติต่อไป |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 2 พฤษภาคม 2562 |
|
![](images/b.gif) |