![](images/b.gif) |
นพ.พัลลภ ยอดศิรจินดา นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี ได้ร่วมเป็นเกียรติในการจัดรณรงค์ทำลายแหล่งเพาะพันธุ์ยุงลายของเทศบาลเมืองอุทัยธานี เพื่อป้องกันการระบาดของไข้เลือดออก สร้างความปลอดภัยให้แก่ประชาชน ด้วยพลังของ อสม.จิตอาสา เราทำความดี ด้วยหัวใจ ประสานกับองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น หน่วยงานสาธารณสุข และประชาชนจิตอาสา ซึ่งได้จัดพิธีเปิดปฏิบัติการขึ้นที่บริเวณห้าแยกวิทยุ ตลาดเมืองอุทัยธานี เมื่อเช้าวันที่ 15 พฤษภาคม 2562 อันเนื่องจากในขณะนี้เป็นช่วงเข้าสู่ฤดูฝน และเริ่มมีตัวเลขผู้ป่วยไข้เลือดออกเพิ่มขึ้น ประกอบกับมีการคาดการณ์ว่าปีนี้อาจจะมีการระบาดหนักของไข้เลือดออก ดังนั้น จึงต้องเร่งทำลายแหล่งเพาะพันธุ์ยุงลายให้เข้มข้นโดยมุ่งเน้นให้ประชาชนเข้ามีส่วนร่วม |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 16 พฤษภาคม 2562 |
|
![](images/b.gif) |