![](images/b.gif) |
เนื่องในวันเฉลิมพระชนมพรรษา สมเด็จพระนางเจ้าสุทิดา พัชรสุธาพิมลลักษณ พระบรมราชินี วันจันทร์ที่ 3 มิถุนายน 2562 นายแพทย์พัลลภ ยอดศิรจินดา นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี ได้นำคณะผู้บริหารสาธารณสุข และบุคลากรสาธารณสุขของจังหวัดอุทัยธานี เข้าร่วมพิธีการต่างๆ ที่ทางจังหวัดอุทัยธานีนำโดยผู้ว่าราชการจังหวัดได้จัดขึ้น อันประกอบด้วย ในเวลา 07.00 น.ข้าราชการ ภาคเอกชน และประชาชน ร่วมกันทำบุญตักบาตรพระสงฆ์ที่บริเวณห้าแยกวิทยุ เวลา 08.30 น.ร่วมในพิธีลงนามถวายพระพรชัยมงคล ณ ลานสุพรรณิการ์ หน้าศาลากลางจังหวัดอุทัยธานี และเวลา 19.00 น.ร่วมในพิธีวางพานพุ่ม และจุดเทียนชัยถวายพระพรฯ ณ ลานสุพรรณิการ์ หน้าศาลากลางจังหวัด โดยมีชาวสาธารณสุขเข้าร่วมพิธีกันอย่างพร้อมเพรียง |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 4 มิถุนายน 2562 |
|
![](images/b.gif) |