![](images/b.gif) |
วันอังคารที่ 11 มิถุนายน 2562 เวลา 09.30 น.ที่หอประชุมที่ว่าการอำเภอห้วยคต จังหวัดอุทัยธานี ผู้ว่าราชการจังหวัดอุทัยธานีได้มอบให้ ร.ท.ทศพล ไชยโกมินทร์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดฯ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการหน่วยแพทย์เคลื่อนที่และรับบริจาคโลหิตเฉลิมพระเกียรติ เนื่องในโอกาสมหามงคลพระราชพิธีบรมราชาภิเษก พระบาทสมเด็จพระปรเมนทรรามาธิบดี ศรีสินทรมหาวชิราลงกรณ พระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 10 เพื่อดูแลสุขภาพประชาชนในพื้นที่ห่างไกลด้วยบริการ การแพทย์พื้นฐาน การรับบริจาคโลหิต-บริจาคอวัยวะ ทันตกรรม ตรวจตา คัดกรองสุขภาพจิต ทางจังหวัดอุทัยธานีได้จัดทำโครงการนี้ในพื้นที่ 4 อำเภอ โดยต่อไปคือที่อำเภอสว่างอารมณ์ ลานสัก และบ้านไร่ จะสิ้นสุดโครงการในเดือนมีนาคม 2563 |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 12 มิถุนายน 2562 |
|
![](images/b.gif) |