![](images/b.gif) |
วันที่ 13 มิถุนายน 2562 เวลาประมาณ 10.00 น. นางสมพิศ ปัญญาชนวัฒน์ และนายทวีป สมัครการไถ ร่วมเป็นผู้แทนนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี ในพิธีทำบุญเลี้ยงพระเปิดอาคารแพทย์แผนไทย ของโรงพยาบาลสว่างอารมณ์ อำเภอสว่างอารมณ์ จังหวัดอุทัยธานี ที่ก่อสร้างแล้วเสร็จและมีความพร้อม สำหรับบริการประชาชนในด้านการแพทย์แผนไทย โดยภายในงานพิธีมีผู้มาร่วมงานประกอบไปด้วย นายกเทศมนตรีเทศบาลสว่างอารมณ์ ผู้อำนวยการโรงพยาบาล และสาธารณสุขอำเภอสว่างอารมณ์ แพทย์ พยาบาล จนท.สาธารณสุข และประชาชนทั่วไป |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 13 มิถุนายน 2562 |
|
![](images/b.gif) |