![](images/b.gif) |
นายอาคม แย้มนวล นายอำเภอลานสัก และผู้แทนชุมชนบ้านใหม่ไทยอีสาน (บ้านร่องตาที) อ.ลานสัก จ.อุทัยธานี เข้ารับโล่รางวัล การขับเคลื่อนโครงการชุมชนบ้านใหม่ไทยอีสานหมู่บ้านนวัติวิถีแอนตี้สเตียรอยด์ จากเลขาธิการคณะกรรมการอาหารและยา ณ โรงแรมมิราเคิลแกรนด์ เมื่อวันที่ 12 มิถุนายน 2562 ด้วยการที่ขับเคลื่อนการทำงานแก้ไขปัญหาด้านยาและผลิตภัณฑ์สุขภาพในชุมชน ภายใต้แนวทางของคณะกรรมการพัฒนาคุณภาพชีวิตระดับอำเภอ (พชอ.) การใช้กระบวนการ บวร.ร (บะ-วอน-รอ) โดยมีแกนนำของชุมชน ได้แก่ บ้าน วัด โรงเรียน และโรงพยาบาล ร่วมมือกันเป็นหลักในการลดปัญหาผลกระทบต่อสุขภาพจากการใช้ผลิตภัณฑ์ที่มีส่วนผสมสารสเตียรอยด์ ในปี 2562 |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 14 มิถุนายน 2562 |
|
![](images/b.gif) |