![](images/b.gif) |
นายณรงค์ รักร้อย ผู้ว่าราชการจังหวัดอุทัยธานี เป็นประธานเปิดการให้บริการหน่วยเคลื่อนที่ แพทย์อาสาสมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนีจังหวัดอุทัยธานี ครั้งที่ 8/2562 ประจำเดือนมิถุนายน เป็นการออกปฏิบัติงานร่วมกับหน่วยบำบัดทุกข์บำรุงสุข สร้างรอยยิ้มให้กับประชาชน เมื่อวันที่ 19 มิถุนายน 2562 ที่โรงเรียนบ้านห้วยเปล้า ตำบลระบำ อำเภอลานสัก โดย นพ.พัลลภ ยอดศิรจินดา นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี ได้กล่าวรายงานถึงการจัดให้บริการว่า มีความพร้อมของบุคลากร พอ.สว.อุทัยธานี ทั้งด้านการตรวจรักษาโรคทั่วไป บริการทันตกรรม บริการแพทย์แผนไทย การแพทย์ทางเลือก(การฝังเข็ม) และบริการความรู้เรื่องบริจาคดวงตาบริจาคอวัยวะ โดยมีประชาชนจากหลายหมู่บ้านมาเข้ารับการตรวจรักษากันเป็นจำนวนมาก |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 20 มิถุนายน 2562 |
|
![](images/b.gif) |