![](images/b.gif) |
การปฏิบัติงานของจิตอาสาพระราชทาน 904 วปร. "หลักสูตรหลักประจำ" รุ่นที่ 2/61 และรุ่นที่ 3/62 "เป็นเบ้า เป็นแม่พิมพ์" กลุ่ม 9 เมื่อวันศุกร์ที่ 21 มิถุนายน 2562 เวลา 09.00 - 11.45 น. ณ ห้องประชุมอรุณแต่งสิงห์ตรง โรงพยาบาลอุทัยธานี ปฏิบัติการบรรยาย ขยายผล ในหัวข้อ "สถาบันพระมหากษัตริย์กับประเทศไทย" โดยมีผู้เข้ารับฟังประกอบด้วย ข้าราชการสาธารณสุขจากสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี สาธารณสุขอำเภอ โรงพยาบาลชุมชนและโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลทุกแห่ง จำนวน 80 คน โดยมี นพ.สุรชัย โชคครรชิตไชย ผู้อำนวยการโรงพยาบาลอุทัยธานี เป็นประธานในพิธี โดยการบรรยายประกอบด้วยหัวข้อ สถาบันพระมหากษัตริย์กับประเทศไทย ความเป็นมาของโครงการจิตอาสา เราทำความดี ด้วยหัวใจ คำขวัญพระราชทานของพระบาทสมเด็จพระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว การบูรณาการงานจิตอาสาเข้ากับงานสาธารณสุข การปฏิบัติงานเป็นไปด้วยความเรียบร้อย ผู้เข้ารับการอบรมมีความตั้งใจฟัง มีความซาบซึ้งในพระปรีชาสามารถของบูรพกษัตริย์ไทยนับแต่อดีตจนถึงปัจจุบัน ทราบถึงพระราโชบาย คำขวัญพระราชทาน ความหมายและประเภทของจิตอาสา ซึ่งผู้เข้ารับฟังการบรรยายมีความพึงพอใจร้อยละ 100 |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 24 มิถุนายน 2562 |
|
![](images/b.gif) |