![](images/b.gif) |
จังหวัดอุทัยธานีกำหนดจัดงาน สัปดาห์เภสัชกรรม ประจำปี 2562 ขึ้นระหว่างวันที่ 26 มิถุนายน - 2 กรกฎาคม 2562 ภายใต้ชื่อของงานว่า เภสัชกรอยู่ใกล้ ใช้ยาปลอดภัย: ต่อผู้ป่วย ครอบครัว และชุมชน
โดยในวันที่ 26 มิถุนายน เวลา 9.00 - 16.00 น. ณ ลานกิจกรรมหน้าห้องจ่ายยา โรงพยาบาลอุทัยธานี เชิญพบกับกิจกรรมมากมายภายในงาน อาทิ การเสวนาเรื่อง ใช้ยาอย่างไรให้ใจเป็นสุข : เภสัชกรอยู่ใกล้ มั่นใจ ใช้ยาปลอดภัย , "กัญชา" ใช้อย่างไรให้ปลอดภัย การให้ความรู้และคำปรึกษาด้านยาและผลิตภัณฑ์สุขภาพโดยเภสัชกร
โดยภารกิจนี้มี โรงพยาบาลอุทัยธานี, โรงพยาบาลชุมชนทุกแห่ง, ร้านขายยา และสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี ร่วมเป็นภาคีของการจัดงาน
|
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 25 มิถุนายน 2562 |
|
![](images/b.gif) |