![](images/b.gif) |
สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี โดยงานการแพทย์แผนไทยและการแพทย์ทางเลือก ดำเนินการจัดทำโครงการคืนภูมิปัญญาการแพทย์แผนไทยให้แผ่นดิน เฉลิมพระเกียรติ เนื่องในโอกาสมหามงคลพระราชพิธีบรมราชาภิเษก ระยะเวลาของโครงการระหว่าง 1 พฤษภาคม - 31 สิงหาคม 2562 ทำการจัดการประชุมสัญจรชี้แจงและร่วมพบปะกับหมอพื้นบ้านภายในจังหวัดอุทัยธานี เพื่อมุ่งเสริมสร้างกลไกการร่วมมือกันในทุกภาคส่วน ให้มีส่วนร่วมในการอนุรักษ์ คุ้มครอง ส่งเสริมภูมิปัญญาการแพทย์แผนไทย และส่งเสริมให้มีการใช้ประโยชน์จากภูมิปัญญาการแพทย์แผนไทยในระบบสุขภาพมากยิ่งขึ้น |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 1 กรกฎาคม 2562 |
|
![](images/b.gif) |