|
เครือข่ายสาธารณสุขของอำเภอเมืองอุทัยธานี อันประกอบด้วย เทศบาลเมือง โรงพยาบาลอุทัยธานี ศูนย์บริการสาธารณสุขเมือง รพ.สต.ทุกแห่ง และสถานีอนามัยหาดทนง(เทศบาลตำบลหาดทนง) ร่วมมือทำการรณรงค์คัดกรองพัฒนาการเด็กปฐมวัยตามกลุ่มอายุ 9 เดือน 18 เดือน 30 เดือน 42 เดือน และ 60 เดือน ระหว่างวันที่ 8-12 กรกฎาคม 2562 พร้อมทั้งเสริมสร้างให้เด็กมีพัฒนาการสมวัย เพราะผู้ใหญ่ให้ประสบการณ์ที่ดี โดยให้ข้อคิดเพิ่มเติมกับครอบครัวว่า "เลี้ยงลูกด้วยทีวี ลูกจะมีปัญหา" และให้ "เล่านิทาน อ่านคำกลอน สอนนับเลข" เป็นหลักในการเลี้ยงลูกของครอบครัวยุคปัจจุบัน |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 12 กรกฎาคม 2562 |
|
|