![](images/b.gif) |
นพ.พัลลภ ยอดศิรจินดา นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี พร้อมคณะเจ้าหน้าที่ของสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี เข้าร่วมในพิธีวางพวงมาลาถวายสักการะแด่สมเด็จพระนารายณ์มหาราช ณ อาคารเหล่ากาชาดอุทัยธานี เมื่อวันที่ 11 กรกฎาคม 2562 เวลา 08.00 น. เนื่องจากเป็นวันคล้ายวันสวรรคตของสมเด็จพระนารายณ์มหาราช พระมหากษัตริย์ไทยในสมัยกรุงศรีอยุธยา ร่วมรำลึกว่าพระองค์ทรงเป็นพระมหากษัตริย์ที่ทรงพระปรีชาสามารถอย่างยิ่ง ทรงสร้างความเจริญรุ่งเรือง และความยิ่งใหญ่ให้แก่กรุงศรีอยุธยาเป็นอย่างมาก อันกลายเป็นรากฐานของประเทศมาจวบจนถึงปัจจุบัน |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 12 กรกฎาคม 2562 |
|
![](images/b.gif) |