![](images/b.gif) |
วันอาทิตย์ที่ 14 กรกฎาคม 2562 นายณรงค์ รักร้อย ผู้ว่าราชการจังหวัดอุทัยธานี ร่วมกับชาวอุทัยธานีในการทอดผ้าป่าสามัคคี ณ วัดอุโปสถาราม อ.เมืองอุทัยธานี โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อจัดหารายได้ ในการติดตั้งฝ้าเพดานหลังคาของศาลาการเปรียญ ในการนี้ นพ.พัลลภ ยอดศิรจินดา นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี นพ.สุรชัย โชคครรชิตไชย ผู้อำนวยการโรงพยาบาลอุทัยธานี ร่วมนำเงินที่ได้รวบรวมจากการบริจาคของบุคลากรในหน่วยงาน ส่งมอบในองค์ผ้าป่าแก่ทางวัดเพื่อนำไปใช้ตามวัตถุประสงค์ต่อไป |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 15 กรกฎาคม 2562 |
|
![](images/b.gif) |