![](images/b.gif) |
นพ.พัลลภ ยอดศิรจินดา นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี เปิดเผยว่า เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา พระบาทสมเด็จพระปรเมนทรรามาธิบดี ศรีสินทรมหาวชิราลงกรณ พระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 10 วันที่ 28 กรกฎาคม 2562 ดังนั้นในวันศุกร์ที่ 26 กรกฎาคม 2562 เวลา 15.00 น. สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี จะมีการจัดพิธีถวายพระพรฯ จากนั้นกลุ่มจิตอาสา สสจ.อุทัยธานีจะร่วมกันทำ Big Cleaning Day ด้วยกิจกรรม 5 ส.อันประกอบด้วย สะสาง สะดวก สะอาด สุขลักษณะ และสร้างนิสัย มุ่งหมายให้เป็นการทำความดีเพื่อเฉลิมพระเกียรติฯ อีกทั้งเพื่อเพิ่มประสิทธิภาพในการปฏิบัติราชการ โดยกำหนดพื้นที่ดำเนินการคือ ทำความสะอาด,ปรับปรุงสภาพแวดล้อมบริเวณโดยรอบอาคารสำนักงานสาธารณสุขจังหวัด |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 18 กรกฎาคม 2562 |
|
![](images/b.gif) |