|
วันที่ 18 กรกฎาคม 2562 เวลา 08.00 น.นายณรงค์ รักร้อย ผู้ว่าราชการจังหวัดอุทัยธานี เป็นประธานในโครงการและกิจกรรมปลูกต้นไม้และปลูกป่าเฉลิมพระเกียรติ เนื่องในโอกาสมหามงคลพระราชพิธีบรมราชาภิเษก ภายใต้โครงการสร้างความร่วมมือด้านทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อมในระดับพื้นที่ เพื่อรองรับการเปลี่ยนแปลงสภาพภูมิอากาศ ประจำปี พ.ศ.2562 มีประชาชนจิตอาสาจำนวน 300 คนร่วมปลูกไม้ยืนต้น ณ พื้นที่สาธารณะ บ้านท่ารากหวาย หมู่ที่ 3 ต.เกาะเทโพ อ.เมืองอุทัยธานี โดยทางหน่วยงานสาธารณสุขมี นายทวีป สมัครการไถ รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี นำบุคลากรเข้าร่วมทำกิจกรรมจิตอาสา ทั้งการร่วมปลูกต้นไม้และจัดหน่วยปฐมพยาบาลเคลื่อนที่ให้บริการในบริเวณงาน |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 19 กรกฎาคม 2562 |
|
|