![](images/b.gif) |
นายแพทย์พัลลภ ยอดศิรจินดา นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี เปิดเผยว่า ในวันพุธที่ 24 กรกฎาคม 2562 ตั้งแต่เวลาประมาณ 16.00 น.เป็นต้นไป ชาวอุทัยธานีทุกหมู่เหล่าจะร่วมกันทำกิจกรรมออกกำลังกาย อันประกอบด้วย คีตะมวยไทย 10 ท่า การเต้นแอโรบิค และกิจกรรมเดิน - วิ่ง ตามโครงการ 10 ล้านครอบครัวไทยออกกำลังกายเพื่อสุขภาพ ณ ลานออกกำลังกายสวนน้ำเฉลิมพระเกียรติฯ บึงพระชนก ตำบลเกาะเทโพ อำเภอเมืองอุทัยธานี เพื่อเป็นการเฉลิมพระเกียรติเนื่องในโอกาสมหามงคลพระราชพิธีบรมราชาภิเษก ปีพุทธศักราช 2562 และดำเนินรอยตามพระราชดำริด้านการส่งเสริมการออกกำลังกายให้กับประชาชนทุกกลุ่มวัย รวมทั้งเพื่อสร้างความสัมพันธ์ที่ดีในครอบครัว ภายใต้การนำโดย นายณรงค์ รักร้อย ผู้ว่าราชการจังหวัดอุทัยธานี |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 24 กรกฎาคม 2562 |
|
![](images/b.gif) |