![](images/b.gif) |
วันเสาร์ที่ 31 กรกฎาคม 2562 เวลา 09.00 น.นายณรงค์ รักร้อย ผู้ว่าราชการจังหวัดอุทัยธานี เป็นประธานเปิดบริการหน่วยแพทย์เคลื่อนที่และรับบริจาคโลหิตเฉลิมพระเกียรติ เนื่องในโอกาสมหามงคลพระราชพิธีบรมราชาภิเษก ปี 2562 ครั้งที่ 2 ของจังหวัดอุทัยธานี ณ ศาลาประชาคมอำเภอสว่างอารมณ์ มีรองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี นางสมพิศ ปัญญาชนวัฒน์ ให้การต้อนรับและเป็นผู้ประสานงานหน่วยแพทย์ อันมีบริการประกอบด้วย บริการตรวจรักษาโรค บริการทันตกรรม การรับบริจาคโลหิต และการฝังเข็ม โดยประชาชนให้ความสนใจมารับบริการเป็นจำนวนมาก |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 2 สิงหาคม 2562 |
|
![](images/b.gif) |