![](images/b.gif) |
การแก้ไขปัญหาคุณภาพน้ำในพื้นที่เสี่ยงการปนเปื้อนสารหนู ของหลายหมู่บ้านในอำเภอบ้านไร่ นับเป็นตัวอย่างความเป็นรูปธรรม ของการร่วมใจของทุกหน่วยงาน เพื่อแก้ปัญหาความเดือดร้อนของประชาชน ภายหลังจากการลงพื้นที่ทำการศึกษาเชิงลึกมาระยะหนึ่งจนได้ข้อมูลสำคัญ ก็มาสรุปกันเมื่อวันที่ 12 กรกฎาคม 2562 เมื่อหน่วยงานทุกภาคส่วนได้มาประชุมร่วมกัน ณ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี โดย นพ.สุชิน คันศร รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดทำหน้าที่เป็นประธาน จัดขึ้นเพื่อรับฟังเหตุผลจากแต่ละหน่วยงาน รวบรวมสภาพปัญหา องค์ความรู้ และสรุปแนวทางแก้ไข ก่อนเสนอต่อคณะกรรมการชุดอำนวยการ ซึ่งมีผู้ว่าราชการจังหวัดอุทัยธานีเป็นประธาน เพื่อตัดสินใจแก้ไขปัญหานี้โดยเร่งด่วนต่อไป |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 5 สิงหาคม 2562 |
|
![](images/b.gif) |