![](images/b.gif) |
วันที่ 23 กรกฎาคม 2562 คณะติดตามการดำเนินงานพัฒนาสถานที่ทำงานน่าอยู่ น่าทำงาน เสริมสร้างคุณภาพชีวิตและความสุขของคนทำงาน (Healthy work place Happy for live) จากสำนักอนามัยสิ่งแวดล้อม กรมอนามัย กระทรวงสาธารณสุข ก็ได้เดินทางมายังสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี โดยมี นายแพทย์สุชิน คันศร และนายทวีป สมัครการไถ รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดให้การต้อนรับ ก่อนทางคณะจะทำการประเมินเพื่อรับรอง ว่าสถานะของระดับดีเยี่ยมที่เราเคยได้รับมานั้นยังคงสภาพอยู่ดีหรือไม่ ผลก็คือผ่านในระดับดีเยี่ยม จากนี้กรมอนามัยมีแนวคิดจะขยายภารกิจนี้ลงในระดับอำเภอ ต่อไป |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 6 สิงหาคม 2562 |
|
![](images/b.gif) |