![](images/b.gif) |
วันศุกร์ที่ 9 สิงหาคม 2562 เวลา 15.00 น. นางสมพิศ ปัญญาชนวัฒน์ รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี นำบุคลากรทำกิจกรรมเนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง วันที่ 12 สิงหาคม 2562 โดยสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานีได้มีการจัดพิธีถวายพระพรฯ หลังจากนั้นกลุ่มจิตอาสา สสจ.อุทัยธานีจึงร่วมกันทำ Big Cleaning Day ด้วยกิจกรรม 5 ส.อันประกอบด้วย สะสาง สะดวก สะอาด สุขลักษณะ และสร้างนิสัย เพื่อเพิ่มประสิทธิภาพในการปฏิบัติราชการ อีกทั้งมุ่งหมายให้เป็นการทำความดีถวายเพื่อเฉลิมพระเกียรติ โดยกำหนดพื้นที่ดำเนินการคือ ทำความสะอาด,ปรับปรุงสภาพแวดล้อมบริเวณโดยรอบอาคารสำนักงานสาธารณสุขจังหวัด |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 13 สิงหาคม 2562 |
|
![](images/b.gif) |