![](images/b.gif) |
เนื่องในวันเฉลิมพระชนมพรรษา สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง วันจันทร์ที่ 12 สิงหาคม 2562 นางสมพิศ ปัญญาชนวัฒน์ และนายทวีป สมัครการไถ รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี ได้นำคณะผู้บริหารสาธารณสุข และบุคลากรสาธารณสุขของจังหวัดอุทัยธานี เข้าร่วมพิธีการต่างๆ ซึ่งทางจังหวัดอุทัยธานีนำโดยผู้ว่าราชการจังหวัดได้จัดขึ้น อันประกอบด้วย ในเวลา 07.00 น.ข้าราชการ ภาคเอกชน และประชาชน ร่วมกันทำบุญตักบาตรพระสงฆ์ที่บริเวณห้าแยกวิทยุ เวลา 18.00 น.ร่วมในพิธีพิธีวางพานพุ่มถวายราชสักการะ และพิธีจุดเทียนถวายพระพรชัยมงคล ณ ลานหอนาฬิกา โดยมีชาวสาธารณสุขเข้าร่วมพิธีกันอย่างพร้อมเพรียง |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 13 สิงหาคม 2562 |
|
![](images/b.gif) |