![](images/b.gif) |
วันที่ 13 สิงหาคม 2562 กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมฯ สสจ.อุทัยธานี ได้รับมอบหมายให้ร่วมกับศูนย์ดำรงธรรมและส่วนราชการที่เกี่ยวข้อง พร้อมกับนายอำเภอบ้านไร่ได้เข้าตรวจสอบข้อเท็จจริงกรณีร้องเรียนกลิ่นเหม็นจากฟาร์มหมูที่ตำบลห้วยแห้ง อำเภอบ้านไร่ พบกับกลุ่มผู้ประท้วงเรียกร้องให้ราชการจัดการกลิ่นเหม็น และนายอำเภอบ้านไร่ชี้แจงว่าคณะทำงานได้มีความเห็นว่า กรณีนี้ อบต.มีอำนาจตามกฎหมายต้องดำเนินการตามอำนาจหน้าที่ ร่วมกับหน่วยงานอื่นเช่น ปศุสัตว์ ศูนย์ดำรงธรรม ส่วนสาธารณสุขจะประสานให้ข้อแนะนำการบังคับใช้กฎหมายสาธารณสุข ต่อไป |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 16 สิงหาคม 2562 |
|
![](images/b.gif) |