นพ.มนู ศุกลสกุล นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี เปิดเผยถึงงานด้านการตรวจแนะนำผู้จำหน่ายสินค้าตรุษจีนและให้ความรู้ในการเลือกซื้อแก่ประชาชนว่ากลุ่มงานคุ้มครองผู้บริโภคและเภสัชสาธารณสุข
สสจ.อุทัยธานี ร่วมกับเทศบาลเมืองอุทัยธานี รณรงค์ให้เกิดความปลอดภัยด้านอาหารซึ่งเป็นสินค้ากลุ่มสำคัญในประเภทเครื่องไหว้
ในเทศกาลตรุษจีนเมืองอุทัยฯ อาหารปลอดภัย ชาวอุทัยสุขภาพดี..
โดยรณรงค์ประชาสัมพันธ์เผยแพร่ความรู้ โปสเตอร์ แผ่นพับและคู่มือ เพื่อให้ประชาชนสามารถเลือกซื้อเลือกบริโภคได้อย่างปลอดภัยในเทศกาลตรุษจีน ปี 2560 นี้
![](images/newsfileload.png)
|