กลุ่มงานคุ้มครองผู้บริโภคและเภสัชสาธารณสุข สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี ได้จัดโครงการอบรมพัฒนาศักยภาพบุคลากรและเครือข่ายฯในการให้บริการคลินิกกัญชาทางการแพทย์ความปลอดภัยด้านยาและผลิตภัณฑ์สุขภาพ และการอบรมพัฒนาศักยภาพบุคลากรด้านโรคหัวใจและหลอดเลือดฯ และขอเชิญชวนบุคลากรทางการแพทย์และผู้สนใจ เข้าร่วมการประชุมวิชาการ "Update on Cardiovascular Therapy and Cannabis Knowledge"
วันที่ 9 และ 10 พฤษภาคม 2566 เวลา08.00-16.30 น. ทาง Onsite ณ ห้องประชุมโรงพยาบาลอุทัยธานี จังหวัดอุทัยธานี
โดยเภสัชกรทุกท่านสามารถลงทะเบียนเข้าร่วมประชุมและทำแบบทดสอบทั้ง 2 วัน จะได้รับหน่วยกิตการศึกษาต่อเนื่องจากศูนย์การศึกษาต่อเนื่องทางเภสัชศาสตร์ สภาเภสัชกรรม รหัสกิจกรรม 3001-2-000-006-05-2566 จำนวน 12 หน่วยกิต โดยหลังจากลงทะเบียนเป็นที่เรียบร้อยแล้ว ทางทีมผู้จัดงานจะส่ง Link การประชุมและ Link การทำแบบทดสอบให้แก้ผู้ลงทะเบียนเข้าร่วมประชุมฯทุกท่าน ทาง E-mail ที่ระบุในการลงทะเบียนต่อไป